JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUMLE YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA
UTEUZI WA MADIWANI WANAWAKE VITI MAALUM

Dodoma, 22 Julai, 2021

Kwa mujibu wa kifungu cha 86A (1) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura
ya 292 kikisomwa pamoja na kifungu cha 35 cha Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka
za Wilaya) Sura ya 287 na kifungu cha 19 cha Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za
Miji) Sura ya 288, Tume ya Taifa ya Uchaguzi katika kikao chake kilichofanyika tarehe
20 Julai, 2021 imewateua Madiwani Wanawake Viti Maalum kupitia Chama cha

Mapinduzi (CCM) kama ifuatavyo;-

(i) Ndugu Kaduma Magreth Abisai kuwa Diwani wa Viti Maalum katika
Halmashauri ya Wilaya ya Wanging’ombe;

(ii) Ndugu Victoria Batendi Ndaki kuwa Diwani wa Viti Maalum katika

Halmashauri ya Wilaya ya Geita; na

(iif) Ndugu Rhoida Andrea Chengula kuwa Diwani wa Viti Maalum katika
Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo.

Tume kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 13 (1) (a) cha Sheria ya Uchaguzi ya
Serikali za Mitaa, Sura ya 292, imefanya uteuzi huo baada ya kupokea barua kutoka
kwa Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa ikiitaarifu Tume juu ya uwepo wa
nafasi wazi za Madiwani Wanawake wa Viti Maalum katika Halmashauri ya Wilaya
ya Wanging'ombe kutokana na kifo cha Bi. Mwamini John Wikesi, Halmashauri ya
Wilaya ya Geita kutokana na kifo cha Bi. Rehema Omary Manangwa na Halmashauri

ya Wilaya ya Kilolo kutokana na kifo cha Bi. Theresia Pebro Kiswaga.
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MKURUGENZI WA UCHAGUZI




