JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UCHAGUZI MDOGO WA JIMBO

LA KONDE NA KATA SITA

Dodoma, 3 Juni, 2021

Kiti cha Mbunge wa Jimbo la Konde, Wilaya ya Micheweni, Mkoa wa
Kaskazini Pemba kiko wazi kufuatia kifo cha aliyekuwa Mbunge wa Jimbo
hilo Mhe. Khatib Said Haji na hivyo kukoma kuwa Mbunge kwa mujibu
wa Ibara ya 71(1) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya
mwaka 1977. Kifungu cha 37(3) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya
343, kinamtaka Spika amtaarifu Mwenyekiti wa Tume juu ya kuwepo kwa
nafasi wazi ya kiti cha Mbunge. Tayari Tume imekwishapokea taarifa hiyo

kutoka kwa Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Aidha, Tume imepokea barua kutoka kwa Waziri mwenye dhamana ya
Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa akiitaarifu juu ya kuwepo kwa nafasi

wazi za Madiwani kwenye kata sita (06) za Tanzania Bara.

Kwa kuzingatia masharti ya Kifungu cha 37(1)(b) cha Sheria ya Taifa ya
Uchaguzi, Sura ya 343 na Kifungu cha 13 (2) cha Sheria ya Uchaguzi ya

Serikali za Mitaa, Sura ya 292, Tume imeandaa chaguzi ndogo ili kujaza



nafasi ya Mbunge iliyo wazi katika Jimbo la Konde na nafasi za udiwani

kwenye Kata sita (06) za Tanzania Bara. Kata hizo ni:

Na.

MKOA

HALMASHAURI JIMBO KATA
1 Dar es Salaam | Manispaa ya Temeke | Mbagala Mbagala Kuu
2 Manyara Wilaya ya Kiteto Kiteto Ndirigish
3. | Mtwara Wilaya ya Masasi Lulindi Mitesa
4 Tanga Wilaya ya Lushoto Lushoto Gare
5 Mtwara Wilaya ya Newala Newala Mchemo
Vijijini
6. | Shinyanga Wilaya ya Ushetu Ushetu Chona

Ratiba ya Uchaguzi Mdogo wa Jimbo la Konde na kata sita (06) za

Tanzania Bara ni kama ifuatavyo:-

Na. | TUKIO TAREHE

1. Wagombea kuchukua fomu za uteuzi 21 - 27 Juni, 2021

2. | Uteuzi wa wagombea 27 Juni, 2021

3. | Kampeni za Uchaguzi 28 Juni - 17 Julai, 2021
4. Siku ya kupiga kura 18 Julai, 2021

Tayari vyama vimeshapokea taarifa hii kwa barua.
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