JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU CHAGUZI NDOGO KATIKA JIMBO LA
BUHIGWE NA KATA KUMI NA NANE
Dar es Salaam, 9 Aprili, 2021

Kiti cha Mbunge wa Jimbo la Buhigwe, mkoani Kigoma kiko wazi kufuatia aliyekuwa
Mbunge wa jimbo hilo Mhe. Dkt. Phillip Isdor Mpango kuteuliwa kuwa Makamu wa
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania mnamo tarehe 30 Machi, 2021 na hivyo
kukoma kuwa Mbunge kwa mujibu wa ibara ya 71(1)(e) ya Katiba ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977. Katika hali hiyo, Kifungu cha 37(3) cha Sheria
ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343, kinamtaka Spika atamtaarifu Mwenyekiti wa Tume
kwa maandishi juu ya kuwepo kwa nafasi wazi ya kiti cha Mbunge. Tayari, Tume
imekwishapokea taarifa hiyo kutoka kwa Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania.

Aidha, Tume imepokea barua kutoka kwa Waziri mwenye dhamana ya Tawala za Mikoa

na Serikali za Mitaa akiitarifu kuhusu kuwepo wa nafasi wazi za udiwani katika kata

kumi na nane (18) Tanzania Bara.

Kwa kuzingatia masharti ya Kifungu cha 37(1)(b) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura
ya 343, na Kifungu cha 13(2) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292,
Tume imeandaa chaguzi ndogo ili kujaza nafasi ya Mbunge iliyo wazi katika Jimbo la
Buhigwe na nafasi wazi za udiwani katika kata kumi na nane (18) za Tanzania Bara.

Ratiba ya Uchaguzi wa Mbunge na Madiwani katika kata 18 ni kama ifuatavyo:-



Tukio Tarehe

1. Wagombea kuchukua fomu za Uteuzi 24 -30 f\_p}_l[l, 2021
2. Uteuzi wa Wagombea 30 Aprili, 2021

3. Kampeni za Uchaguzi 01 hadi 15 Mei, 2021
4. Siku ya Kupiga Kura 16 Mei, 2021

Imetolewa na:

lﬂ.—_y b
Dkt. Wilson Mahera Charles

Mkurugenzi wa Uchaguzi

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI




ORODHA YA NAFASIWAZI ZA MADIWANI, 2021

NA MKOA HALMASHAURI NA KATA

1 | GEITA CHTTATC 1 BUGALAMA
2 | IRINGA KILOLO DC 2. KISING’A
3 | SHINYANGA MSALALA DC 3. JANA

4 | PWANI KIBAHA DC 4. KIKONGO

5 | GEITA CHATO DC 5. BUZIKU

6 | MTWARA TANDAHIMBA DC 6. MIUTA

7 NZEGA DC 7 IGUSULE

TABORA IGUNGA DC 8. IGUNGA
UYUI DC 9. MMALE

8 | RUVUMA TUNDURU DC 10. LIGOMA

9 | ARUSHA MONDULI DC 13. ENGUTOTO
10 | MBEYA MBEYA DC 12. IWIJI

11 | TANGA BUMBULI DC 13. KISIWANI

12 | NJOMBE NJOMBE DC 14. MATEMBWE
13 | DODOMA KONGWA DC 15. SAGARA
14 | KILIMANJARO SAME DC 16. MHEZI
15 17. KAGERA

KIGOMA KASULU DC NKANDA
18. NYAKITONTO
]




