JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UCHAGUZI MDOGO KATIKA
JIMBO LA MUHAMBWE

Dodoma, Machi 27, 2021.

Kama tunavyofahamu, Taifa letu liko kwenye kipindi cha maombolezo kufuatia
kifo cha aliyekuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Hayati Dkt.
John Pombe Magufuli. Tume inatoa pole kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan, Familia ya Hayati Dkt. John Pombe

Magufuli, Chama cha Mapinduzi na watanzania wote kwa ujumla.

Pamoja na kuendelea na kipindi cha maombolezo ya kitaifa, Tume inaendelea
kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa sheria. Kwa muktadha huo, Tume
ilipokea barua kutoka kwa Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, ambaye kwa kuzingatia kifungu cha 37 (3) cha Sheria ya Taifa ya
Uchaguzi, Sura ya 343, ameitaarifu Tume uwepo wa nafasi wazi ya kiti cha
Ubunge katika Jimbo la Muhambwe, Halmashauri ya wilaya ya Kibondo,
Mkoani Kigoma kuanzia tarehe 12 Februari, 2021, kufuatia kifo cha aliyekuwa

Mbunge wa Jimbo hilo Mhandisi Atashasta Nditiye.

Aidha, kwa kuzingatia kifungu cha 37 (1) (b), cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi,
sura ya 343 ambacho kinaitaka Tume kujaza nafasi ya kiti cha Ubunge katika
kipindi kisichopungua siku 20 na kisichozidi siku 50 tangu kutokea kwa sababu

iliyoacha nafasi wazi ya kiti hicho.

Kutokana na matakwa hayo ya kisheria, Tume inautaarifu Umma kuwa Jimbo la

Muhambwe liko wazi na uteuzi wa wagombea utafanyika tarehe 3 Aprili, 2021

ambayo ni siku ya 49 tangu kutokea kwa kifo hicho.  Hivyo, uchaguzi

utafanyika kwa ratiba ifuatayo:-

Na. Tukio Tarehe
1 » Kutoa Fomu za Uteuzi 28 Machi - 03 Aprili, 2021
2. | Uteuzi wa Wagombea 03 Aprili, 2021




3. Kampeni za Uchaguzi 04 Aprili - 01 Mei, 2021

4. | Siku ya Uchaguzi 02 Mei, 2021

Tume tayari imekwisha vitaarifu Vyama vya Siasa kwa njia ya barua juu ya
kuwepo kwa uchaguzi huo mdogo na inavikumbusha kuzingatia Sheria, Kanuni,
Maadili ya Uchaguzi, Miongozo na Maelekezo ya Tume wakati wote wa kipindi

cha Uchaguzi.

Imetolewa na:

Dkt. Wilson 5ahera Charles

MKURUGENZI WA UCHAGUZI




